www.meetang.co.cc ทำงานผ่านเน็ตกับเว็บคลิกโฆษณาทำฟรี!(ใครต้องการทำงานกับเราสมัครสมาชิกก่อนนะจ้า)

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ImageHost.org

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP)

Admin
    Admin
    Admin

: 33

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) Empty ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP)

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon Aug 17, 2009 12:05 am

Alertpay

Alertpay คือ บริการรับ-ส่งเงินออนไลน์สำหรับคนที่มีอีเมล โดยใช้ชื่ออีเมลแทนหมายเลขบัญชีเช่นเดียวกันกับ PayPal และในปัจจุบันเว็บทำเงินส่วนใหญ่จะจ่ายเงินให้เราผ่านทาง AlertPay

1. เข้าไปยังเวปนี้เลยครับ https://www.alertpay.com

2. เข้า Sign Up

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) 1

3. เลือก Personal Starter เลยเพราะง่ายต่อการโอน

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) 2

4. กรอกรายละเอียดให้ครบ นะครับ กรอกเป็นภาษาอังกฤษนะครับ

Contact Information

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) 3

ส่วนที่ หนึ่ง
    First Name : ชื่อจริง
    Last Name : นามสกุล
    Phone : เบอร์โทรศัพท์
    Address 1 : ที่อยู่เรา
    Address 2 :
    City/Town : อำเภอ
    Country : ประเทศ
    Region : จังหวัด
    Postal Code : รหัสไปรษณีย์

5. กด next จะโชว์หน้าต่างนี้ขึ้นมา ถ้ามีอย่างอื่นให้ใส่อันไหนที่ไม่มีให้ใส่ - ลงไปเลยคับ

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) 4

5.1.Login
    E-mail : เมลที่เอาไว้ log in ต้องมีอยู่จริงเพราะเค้าจะส่งเมลไปให้ยืนยัน
    Pw : พาส ที่เอาไว้ log in
    re-enter Pw :
    5.2.Sucerity
    คำถามต่างๆ เผื่อเราลืมพาสเวิร์ด
    5.3.Verification เลขกันคนสมัครมั่ว

6. เสร็จไปหนึ่งอย่าง ต่อไปเราต้องไปเช็คที่ เมลเราครับที่ login นะครับ

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) 5

7. เมลที่ได้รับประมาณนี้ครับ จากนั้นก็คลิก url ที่เค้าให้มาเพื่อยืนยัน

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) 6

8. เสร็จแล้วก็ login เข้าไปเพื่อยืนยัน

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) 7

9. ที่นี้ทาง alertpay ให้กรอก Transaction PIN ตัว PIN นี้ห้ามตรงกับ Pw เราที่สมัครกับ alert นะครับจะทางนั้นจะไม่ให้

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) 12

10. พอถึงหน้านี้ก็เสร็จแล้วครับ กว่าจะเสร็จ ^ ^

ธนาคารออนไลน์ Alertpay (AP) 8

ที่สำคัญห้ามลืมรหัส pin ที่เราตั้งเป็นอันขาด นะจ้า

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 12:33 am